NASIHA DOMIN WELDING THERMOPLASTICS

Welding shine tsarin haɗin kai ta hanyar sassauta su da zafi.Lokacin walda thermoplastics, ɗayan mahimman abubuwan haɗin gwiwa shine kayan da kansa.Muddin ana yin walda ta filastik a kusa da mutane da yawa har yanzu ba su fahimci tushe ba, wanda ke da mahimmanci ga ingantaccen walda.
Dokokin lamba ɗaya na walda thermoplastics shine dole ne ku walda kamar-roba zuwa so-roba.Domin samun ƙarfi, daidaiton walda, wajibi ne a tabbatar da cewa substrate ɗinku da sandar walda ɗin ku iri ɗaya ne;misali, polypropylene zuwa polypropylene, polyurethane zuwa polyurethane, ko polyethylene zuwa polyethylene.
Anan akwai wasu shawarwari don walda nau'ikan robobi daban-daban da matakai don tabbatar da ingantaccen walda.
Welding polypropylene
Polypropylene (PP) yana ɗaya daga cikin mafi sauƙin thermoplastics don walda kuma ana amfani dashi don aikace-aikace daban-daban.PP yana da kyakkyawan juriya na sinadarai, ƙarancin ƙayyadaddun nauyi, ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi kuma shine mafi girman ƙarfin polyolefin.Aikace-aikacen da aka tabbatar ta amfani da PP sune kayan aikin plating, tankuna, ductwork, etchers, fume hoods, scrubbers da orthopedics.
Domin weld PP, ana buƙatar saita walda a kusan 572°F/300°C;Ƙayyadaddun zafin jiki zai dogara ne akan nau'in walda da kuka saya da shawarwari daga masana'anta.Lokacin amfani da walƙiyar thermoplastic tare da nau'in dumama 500 watt 120 volt, ya kamata a saita mai sarrafa iska a kusan 5 psi da rheostat a 5. Ta yin waɗannan matakan, ya kamata ku kasance a kusa da 572 ° F/300 ° C.
Welding Polyethylene
Wani ingantaccen thermoplastic mai sauƙi don walda shine polyethylene (PE).Polyethylene juriya ne mai tasiri, yana da juriya na musamman, ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi, yana iya yin injina kuma yana da ƙarancin sha ruwa.Tabbatar da aikace-aikacen PE sune bins da layin layi, tankuna, tasoshin dakin gwaje-gwaje, yankan allo da nunin faifai.
Mafi mahimmancin doka game da walda polyethylene shine cewa zaku iya walda ƙasa zuwa babba amma ba babba zuwa ƙasa ba.Ma'ana, zaku iya walda sandar walda low density polyethylene (LDPE) zuwa takarda mai girma polyethylene (HDPE) amma ba akasin haka ba.Dalilin kasancewa mai sauƙi ne.Mafi girman yawa shine mafi wahala shine rushe abubuwan da aka gyara don walda.Idan ba za a iya rushe abubuwan da aka gyara ba daidai gwargwado to ba za su iya haɗuwa tare da kyau ba.Baya ga tabbatar da yawan adadin ku sun dace, polyethylene kyakkyawan filastik ne mai sauƙi don walda.Don weld LDPE kana buƙatar samun zafin jiki a kusan 518 ° F/270 ° C, mai sarrafawa ya saita a kusan 5-1 / 4 zuwa 5-1 / 2 da rheostat a 5. Kamar PP, HDPE yana da walƙiya a 572 ° F/300°C.
Nasihu don Daidaita Welds
Kafin walda thermoplastics, akwai wasu matakai masu sauƙi waɗanda ake buƙatar ɗauka don tabbatar da walƙiya mai kyau.Tsaftace duk saman, gami da sandar walda, tare da MEK ko makamancin haka.Tsarya abin da ya dace don karɓar sandar walda sannan a yanke ƙarshen sandar walda zuwa kwana 45°.Da zarar mai walda ya daidaita zuwa madaidaicin zafin jiki, kuna buƙatar prep ɗin substrate da sandar walda.Ta amfani da titin saurin sauri ta atomatik ana yi muku aikin riga-kafi da yawa.
Rike walda kamar inci ɗaya sama da ƙasa, saka sandar walda a cikin tip kuma motsa shi cikin motsi sama da ƙasa sau uku zuwa huɗu.Yin wannan zai dumama sandar walda yayin dumama substrate.Alamar da aka shirya don waldawa ita ce lokacin da ta fara samun tasirin hazo - kama da busa kan gilashin.
Yin amfani da matsi mai tsayi da tsayin daka, matsa ƙasa akan takalmin tip.Boot ɗin zai tura sandar walda a cikin substrate.Idan ka zaɓa don, da zarar sandar walda ta manne da substrate, zaka iya barin sandar kuma zata ja kanta ta atomatik.
Yawancin thermoplastics suna da santsi kuma ƙarfin walda ba zai yi tasiri ba lokacin da yashi.Yin amfani da takarda mai yashi 60-grit, yashi daga saman ɓangaren ƙwanƙwasa walda, sa'an nan kuma yi aiki har zuwa yashi mai 360-grit don samun ƙare mai tsabta.Lokacin aiki tare da polypropylene ko polyethylene, yana yiwuwa a dawo da saman su mai sheki ta hanyar ɗumamar da haske mai haske tare da fitilar buɗe wuta mai launin rawaya.(Ka tuna cewa ya kamata a bi hanyoyin kiyaye gobara ta al'ada.) Da zarar an kammala waɗannan matakan yakamata a sami walda mai kama da hoton da ke ƙasan hagu.
Kammalawa

Tsayawa abubuwan da ke sama a hankali, walda thermoplastics na iya zama tsari mai sauƙi don koyo.'Yan sa'o'i kaɗan na aikin walda zai ba da "jin" don kiyaye dama har ma da matsa lamba akan sanda kai tsaye zuwa cikin yankin walda.Kuma yin gwaji akan nau'ikan robobi daban-daban zai taimaka sarrafa tsarin.Don wasu hanyoyi da ƙa'idodi, tuntuɓi mai rarraba robobi na gida.


Lokacin aikawa: Oktoba-12-2020